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MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZ| NA MIPANGO
KUJADILI TAARIFA ZA MWEZ| NOVEMBA 2021 KILICHOFANYIKA TAREHE
23.12.2021 KATIKA UKUMBI wa HALMASHAURI.

A: WAHESHIMIWA MADIWANI WALIOHUDHURIA

1. Mhe. Yanga E Makaga
2. Mhe. Makoye L Sengerema
3. Mhe. Fortunatus MNzwagi
4. Mhe Enock S Ndekeja
5. Mhe. Mathias H. Mashauri
6. Mhe. Betty Dacman

7. Mhe. Modests L Bulugu
8. Mhe. Mbugai Majumba

9. Mhe. Tryphone 5. Male
10.Mhe. Tabasam H. Mwagao

Mkiti — Hivy Mwenyekiti
MKt Kamati ya Kudhibiti UKIMWI Mjumbe
M/KIti Kamati ya Uchumi, Ujenzi na Mazingirg *
M/Kiti Kamati yva Maadili '
M/Kiti Kamati ya Elimu, Afya na Maji *
Diwani Viti Maalum B
Diwani Viti Maalum g
Diwani Kata ya Mission 4
Diwani Kata ya Kasenyi ‘
Mbunge 4

B: WASIOHUDHURIA KWA TAARIFA

Hakung

C: WATAALAM WALIOHUDHUR|A

Ndg. Binuru . Shekidela
Ndg. Alan Augustine

MNdg. Ndaro Samsan

Ndg. Anociatha B, Missingo
Ndg. Prosper Luasha

Ndg. Deocles Mushema
Ndg. Ashura Kajuns

Ndg. Serapian Matiky

Ndg. Mwita M. Waryuba

Dr. Saumu Kumbisaga
MNdg. Dickson N Nyamwitagi
Ndg. Boniphace Kasasirg

Mkurugenzi Mtendaji{\vy) Katibu
Katibu Tawala (VW)

Mikuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na Uiuatiliaji
Kny. Mkuu wa Idara ya Utawala na Rasilimali waiy
Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani

Kny. Kaimu Mkuu wa Idara ya Fedha

Mkuu wa Kitengo cha Uchaguzi

Kaimu Mkuu Kitengo cha Sheria

Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika

Kaimu Mkuu wa Idara ya Afya

Kny MKkuu wa Idara ya Usafishaji na Mazingira
Kny Kaimu Mkuu Idara ya Maendeleo ya Jamii
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13.
14,
19
18,
17.
18.
19,
20.
21,
22,

Ndg. Edgar Heri Kaimu Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA

Ndg. Donati M. Bunonosi Mkuu wa Idara ya Elimy Msingi

Ndg. Neema M. Ndekirwa Kny Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari

Ndg. Fadhila W. Abgl Afisa Tarafa ya Sengerema

Ndg. Charles P. Ntamuti Kaimu Mkuu wa Idara va Mifugo na Uvuvi
Benadetha 8. Fransisca Mkuu Kitengo cha Ufugaji Nyukj

Ndg. John Mwita Kaimu Mkuu Kitengo cha Ugavi na Manunuzi
Ndg. Peter C. Mkalipa Kaimu Mkuu Idarg ya Ardhi na Maliasili

Ndg. Joshua Jacob Kny Afisa Usafirishaiji

Ndg. Paschal W, Mafury Mhandisi
D: WAANDISHI WA VIKAD

1. Ndg. Fidelis § Elias
2. Ndg. Magreth M Paul
3 Evance M. Pay|

Muht.Na.64/12/2021.- Kufungua Kikao

Katibu: Aliwakaribisha wajumbe kwenye kikao ng kuwaeleza kwamba kikag hicho ni
kwa ajili ya kujadil taarifa za mwezi Novemba 2021, Aliwatambulisha watumishi
walioripoti kuanza kazi katika Halmashauri ya Wilaya ya Sengerema akiwemo Mhandisi

Mwenyekiti: Alianzs kwa kusoma Sala va Halmashauri na kisha aliwakaribisha
wajumbe kwenye kujadilj agenda za kikao. Naye pia aliwakaribisha Mhandisi na
Wahasiby walionipoti kufanya kazi Katika Halmashauri va Sengerema. Aliweka bayana
kuwa hafurahii kuong baadhi ya wataalam wakihangaika rumande kwa kosa ambalo s
lac. Alimshauri Mkurugenzi aangalie namna ya kufanikisha dhamana kwa wataalam
hao kisha alikifungua kikag Mnamo saa 8:10 mchana,

Muht.Na.65/12/2021. Kuthibitisha Agenda za Kikao

Wajumbe wote kwa pamaoja walithibitisha agenda za kikao zifuatazo:



1. Kufungua Kikao

2. Kuthibitisha Agenda za Kikao

3. Kusoma na Kuthibitisha Muhtasari wa kikao cha Kamati ya Fedha, Uongozi
na Mipango cha tarehe 17.11.2021

4 Yatokanayo na Kikao cha Kamati ya Fedna, Uongozi na Mipango cha tarehe
17112021

5 Kusoma na Kuthibitisha Muhtasari wa kikao cha Dharula cha Kamati ya
Fedha, Uongozi na Mipango cha tarehe 22.10.2021

6. Taarifa ya Mapato na Matumizi Mwezi Movemba 2021

7. Taarifa ya Motor Grader 140K SM11110 ya Halmashauri kwa Kipindi cha
Mwezi Novemba 2021

8. Taarifa ya mapokezi ya fedha za Miradi ya Maendeleo kiasi cha Tsh
886,012,138.30

¢ Taarifa ya kuongeza mkataba wa kazi ya ajira ya muda kwa watumishi katika
kada za Madereva watatu {3) na VWafanya Usafi wanane (8)

10. Kufunga Kikao

Muht.Na.66/12/2021- Kusoma na Kuthibitisha Muhtasari wa kikao cha Kamati ya
Fedha, Uongozi na Mipango cha tarehe 17.11.2021

Wajumbe waliusoma Muhtasari wa Kikao cha Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango
wa tarehe 17.11.2021 ukurasa hadi ukurasa na walifanya marekebisho ya makosa ya
kiuchapaji kisha waliuthibitisha ili usainiwe kwa ajili ya kumbukumbu ya baadae.

Muht.Na.67/12/2021- Yatokanayo na Kikao cha Kamati ya Fedha, Uongozi na
Mipango cha tarehe 17.11.2021

Wajumbe walijadili utekelezaji wa maazimio ya kikao cha tarshe 17.11.2021 ambapo
ufafanuzi ulitolewa kuwa utekeslezaji wa maazimio haukufanyika kutokana na
mwingiliano wa ratiba na kuwa mkaguzi wa ndani ambaye ndiye alielekezwa kutekeleza

maazimio alikuwa kwenye kazi maalum Musoma. Wajumbe walikubaliana kuwa ripoti



ya maazimio hayo wasilishwe kikao kijacho kitakachojadili taarifa za mwezi Desemba

ambapo maazimio yalikuwa kama ifuatavyo:
MAAZIMIO:

1. liazimiwa kuwa mkaguzi wa ndani afanye ukaguzi wa matumizi ya fedha za
akaunti ya amana kwa kipindi cha uanzia mwaka wa fedha 2017/2018 hadi
2020/2021

Muht.Na.68/12/2021 - Kusoma na Kuthibitisha Muhtasari wa kikao cha Dharula
cha Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango cha tarehe 22.10.2021

Wajumbe waliusoma Muhtasari wa kikao cha dharula cha Kamati ya Fedha, Uongozi na
Mipango wa tarehe 22 10.2021 ukurasa hadi ukurasa na walifanya marekebisho ya
makosa ya kiuchapaji. Walibaini kuwa muhtasari huo hauna maazimio na kuelekeza
kuwa uandikwe upya ukihusisha maazimio ya kikao hicho cha dharula.
Muht.Na.68/12/2021- Taarifa ya Mapato na Matumizi Mwezi Novemba 2021

Kaimu mkuu wa idara ya fedha na biashara kwa niaba ya Mkurugenzi
mtendaji{W): Aliwasilisha taarifa ya mapato na matumizi ya fedha kwa kipindi cha
mwezi Novemba 2021 ambapo aliwaeleza wajumbe kuwa katika Kipindi cha mwaka wa
fedha 2021/2022 Halmashauri ya Wilaya ya Sengerema imekisia kukusanya jumla ya
Tsh1,800,000 000.00. Halmashauri imefanikiwa kukusanya Tsh 51425657231
kuanzia mwezi Julai 2021 hadi Novemba 2021 sawa na 28.57% ya lengo la mwaka.

Mapato ya Halmashauri kwa mwezi Novemba ni kama ifuatavyo:

1. Vyanzo vya ndani vya Halmashauri kwa mchanganuo ufuatao:

B el oo bOimgloms s o D Tsh 847,200.00
ii. Idara ya Fedha, Biashara na Masoko. ... Tsh 6041353360
. Utamaduni,,................ TR Tsh 650,000.00
v, Idaraya Mifugo naUvuvi. ..o e Tsh  16437,700.00
W RSN, .o e G S R RS Tsh 2,371,000.00
vi. ldara ya Afya na Ustawiwa Jamii....................... ..Tsh 120,000.00
Wi ldara ya Ardhi na Maliasili....................... Tsh 2,781.242.00
UMLA ..o i nisenonT8h - 83,620,675.60



2, Vyanzo v¥a ndani ngazi za chini (mapato fungiwa}._-..._--...--.Tsh 15,853, 280.87
3. Mapokezi va Mishahara e AT .- T8h 2,624 478 150.00
4. Matumizi Mengineyo (OC) i R Tsh 1,019,700,000.00
5. Fedha za Miradi ya Maendeleo na Wahisanj oo Tsh 3,869,527 .077.02

Kiasi cha Tsh 33,448 270,24 kKimatengwa kutoka Tsh 83.620,675.60 zg vyanzo vya
ndani kama 40% ya mchango wa Halmashauri kwenye miradi ya maendeleo.

Kwa upande wa matumizi, katika kipindi cha mwaka 2021/2022 Halmashauri ilikisia
kutumia jumia ya Tsh 1,800,000 000/= katika kutekelaza miradi ya maendeleo,

mishahara na matumiz mengineyo. Kwa mwezi Novemba, matumizi yalikuwa kama
ifuatavyo:

1. Matumizi mangineyo kupitia vyanzo vyandani........ ... ... -Tsh 62 574,000.00
2. Matumizi katika ngazi za chini {mapato fungiwa)...... ... - Tsh 220 920 703.85
3. Matumizi ya mishahara.,. ..., e T8 2,624,478.150.00
4. Ruzuku ya matumizi mengineyo (OC)....... ... --Tsh  38619,527.00
3. Miradi ya maendeleg na Wahisanj .

..... e Tsh o 381,166,581.00

Vilevile, alibainisha changamoto zg mapato ikiwa ni Pamoja na tozo ndogo kwa baadhi
¥a vyanzo ikilinganishwa na majirani wanacizunguka Halmashauri; minada kukosa uzio:
na watoza ushuru wakubwa kutopeleka fedha benki kwa mwezi Novemba baada ya
kujua kuwa wanasitishiwa mikataba. || kukabiliana na changamoto hizi, menejiment
lishauri kuwa tozg za samaki ziongezwe kutoka Tsh 100/= hadi 200/= kwa kilo na Tsh
2,000/= kwa gunia Ia Mpunga badala ya Tsh 1,000/=, Menejimenti ilishauri kuwa bajeti

engwe kwa ajili ya kukarabati uzio katikg mnada hasa mnada wa Sima. Kisha aliomba
kuwasilisha.

Tsh 33,448,270 24 kilichotengwa kama 40% ya Mchango wa Halmashauri kwenye
Miradi ya Maendeleo Kupitia vyanzo vya nadani zibaki kwenye akaunti Zikisubiri
kuongeza wigo wa vifungu. Waliridhia viwango wya tozo vilivyopendekezwa na
wataalamu kuwa tozo za samak ziongezwe kutoka Tsh 100/= hadi 200/= kwa kilo na



Tsh 2,000/= kwa gunia la mpunga badala ya Tsh 1,000/=. Kuhusu watoza ushuru
wakubwa kutopeleka fedha benki kwa mwezi Novemba baada ¥a Kujua kuwa
wanasitishiwa mikataba, wajumbe walielekeza kuwa mweka hazina aandae taarifa
inayobainizha mawakala ambag hawakuwasiliisha fedha benki na kamisheni Zao i
kuona namna ya kuwalipa. Walielekaza pia iandaliwe ripoti ya mwenendo wa mapato
baada ya kuondoa mawakala na kuwatumia watumishi katika ukusanyaji wa mapato,
Kuhusiana na kKusuasua kwa utekelezaji wa zoezi 13 kuwalipa wenyeviti wa vijiji kama
ilivyoelekezwa kwenye bajeti ya fedha ya Jimbo, wataalam walilichukua ili kulifanyia
kazi, Walihoji kuhusy Tsh 7,600.000/= fedha za majoho kwa ajili ya waheshimiwa
madiwani ambapo utekelezaji wake umechelewa. Walisisitiza kuwa majoho ya
waheshimiwa madiwani yanatakiwa yapatikane ili yatumike kwenye Mkutano wa Baraza
la Januari 2022 Wajumbe walihoji juu ya mkakati wa Mweka Hazina wa kuinua mapato
ya Halmashauri ambapo ufafanuzi ulitolews kKuwa mkakati mmojawapao ni kukusanya
mapato duka kwa duka na kufuatilia kwa karibu kila chanzo ndani ya Halmashauri

AZIMIO:

2. lliazimiwa kuws uwasilishwe mpango mkakati wa kukusanya mapato na matokeo
yake katika kikao kijacho cha Kujadili taarifa za mwezi Desemba

3. Miazimiwa kuwa mweka hazina aandae taarifs inayobainisha mawakala ambao
hawakuwasiliisha fedha benki na kamisheni zao i kuona namna ya kuwalipa.

4. Ihazimiva kuwa landaliwe ripoti ya mwenendo wa mapato baada ya kuondoa
mawakala na kuwatumia watumish kalika ukusanyaji wa mapato

Muht.Na.70/12/2021. Taarifa ya Motor Grader 140K SM11110 ya Halmashauri kwa
kipindi cha Mwezi Novemba 2021

Afisa Usafirishaji kwa niaba ¥a Mkurugenzi Mtendaji: Aliwasilisha taarifa ya motor
Grader 140K SM11110 |3 Halmashaur kwa mwezi Novemba 2021 ambapo aliwaeleza
wajumbe kwamba grader hilo halijafanya kazi yoyote kwenye kata au ukodishaji
kwasababu lilikuwa linafanyiwa matengenezo ya kawaida (minor service) na kuwa
tayan limekaguliwa na TEMESA. Aliwafahamisha wajumbe kuwa magurudumu mawili
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ya thamani ya Tsh 5,600 000/= yamelipiwa na kupokelewa ila bima ya Tsh 5,428,000/=
haijalipwa,

Wajumbe walijadili na kubaini kuwa grader fiko nie ya ratiba kwa sababy limekuwa
likihitaji matengeneo Wajumbe walielezwa kuwa changamoto ambazo zimechelewesha
mtambo wa Halmashaur kuanza kazi baada ya matengenezo yaliyofanyika ni betri mbili
ambazo tayari Zimeshaandikiwa na mara zitakapofika mtambo utaanza kufanya kazi,
Wajumbe walisisitiza kuwa Zipatikane berti hizo ili mtambe uweze kufanya kazi ya
barabara katika kata,. Walislekeza kuwa mkurugenzi atenge mafuta kwa kazi za dharula

lkiwemo kufungua barabarg ya kuelekea makaburi ya enec la Missio. Wajumbe
waliipokea taarifa kisha waliridhia

Muht.Na.71/12/2021- Taarifa ya mapokezi ya fedha za Miradi ya Maendeleo kiasi
cha Tsh 886,012,138.30

Mkuu wa idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji kwa niaba ya Mkurugenzj
Mtendaji (W): Aliwasilisha laania ya mapokezi ya Tsh 886,012,138.30 kutoka OR.
TAMISEMI kupitia mfuko wa ustawi wa Taifa na mapambano dhidi ya UVIKO-19 kwa
kutumia fedha za MKopo wa masharti nafuy kutoka Shirika la Fedha Duniani (IMF) kwa
ajili ya utekelezaji wa miradi mbalimbali ya maendeleo kams fuatavyo:

NA| IDARA |KIASICHAFEDHA| MAELEZO N
1. [Alya 1 416,012,138.30 |+ Tsh 300,000,000.00 ujenzi wa jenge la |
| . huduma za dharula (EMD) katika
' | Hospitali ya Wilaya ya Sengerema
| | * Tshs 90,000,000.00 ujenzi wa nyumba
| tatu za watumishi katika kitug cha Afya
! Kagunga
| * [sh §514,747.00 ufuatiliaji miradi ya
| I afya
| Tsh 19,497 301 utoaji wa chanjo ya
| UVIKD-19
2. TEimu | 470.000.00000 ‘Ujenzi wa shule ya sekondai kala ya
Sekondari Ibondo ukihusisha:
| ' = vyumba 8 vya madarasa
| - * maabara 3 za Sayansi

' * jengo la utawala
| - )




« maktaba

s chumba cha TEHAMA

*  wyoo 20

« tanki 2 za lita 10,000 za maji

= nguzo ya kuweka tanki

+ miundombinu ya kunawa mikono

« miundombinu  ya  kuvuna au
kuunganisha maji

= nyumba 2 za walimu

| » vifaa vya TEHAMA,

Vilevile alisisitiza kuhusu umakini katika kusimamia miradi hiyo ili thamani ya fedha

zilizotolewa ionekane kisha aliomba kuwasilisha.

Wajumbe walipata muda wa kujadili taarifa hiyo na kuhoji sababu za waheshimiwa
madiwani kutohusishwa katika suala zima la uhamasishaji wananchi kuchanjwa chanjo
kuwa haugusi vikundi vyate vya uhamasishaji. Ufafanuzi ulitolewa kuwa kwa mujibu wa
mwangozo, fedha za uhamasishaji wa chanjo ya UVIKO-19 hutolewa kwa vikundi
vilivyofanya wizuri tu na vyenye matokeo. Hatahivyo, wajumbe walisisitiza kuwa
madiwani na wenyeviti wa vijiji ili kuleta tija katika utoaji chanjo na kuondoa sintofahamu
katika mgawo wa fedha za uhamasishaji,

Wajumbe walichesha kutoridhika na usiri katika suala la wizi wa saruji ambao umetokea
mara mbili katika mradi wa ujenzi wa Hospitali ya Wilaya. Ufafanuzi ulitolewa kuwa
suala hilo liko katika vyombo wya uchunguzi hivye halipaswi kujadiliwa. Hatahivyo,
wajumbe walisisitiza kuwa wao ndio wenye Halmashauri na kuwa wana haki ya
kufahamishwa juu ya wizi huo. Hivyo, walimwelekeza mkaguzi wa ndani kuandaa

taarifa za wizi wa saruji kwa awamu zote mbili iwasilishwe kwenye kikao kitakachojadili
taarifa za mwezi Desemba.



AZIMIO:

9. Miazimiwa kuwa ufanyike ukaguzi maalum kuhusy wizi wa saruji kwa awamu zote
moi na ltaanfa iwasilishwe kwenye kikao kitakachojadili faarifa za mwezi
Desemba

Muht.Na.72/12/2021- Taarifa ya kuongeza mkataba wa kazi ya ajira ya muda kwa
watumishi katika kada za Madereva wanne (4) na Wafanya Usafi wanane (8)

Mkuu wa idara ya Utumishi na Utawala kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji (W):
Aliwasilisha ombi la kuongeza mkataba wa kazi ya ajira ya muda kwa madereva wanne
na wafanya usafi wanane ambao mkataba wao unaishia tarehe 31.12.2021 kutokana na
kuwa bado kuna uhitaji katika kada hizi Alifafanua kuwa wafanyakazi hawa
wameandika barua zisizokuwa na kumbukumbu namba za tarehe 2.12.2021 kuomba
kuongezewa mkataba wa kazi sawa na maelekezo ya kifungu cha sita katika kipengele
cha masharti mengine ya mkataba wao kinachoeleza kuwa "Endapo mwajiriwa anayo
nia ya kuendelea na mkataba mwingine anapaswa kumwarifu mwaijiri ndani ya siku
thelathini®. Malipo ya madereva wataty kati ya wanne kwa mwezi ni Tsh 300 000/=,
dereva mmoja kwa mwezi ni Tsh 2£2,000/= na kila mfanya usafi atalipwa Tsh
150,000/= kwa mwezi. Malipo yote yatafanyika kupitia idara mbalimbali kama ifuatavyo:

NA | JINA KAMIL| ' MSHAHARA | IDARA ENEO LAKAZI |
| KWaA ITAKAYOLIPA
| MWEZI
(1. [MUSSA LAURENT | 150060 1 ELIMU MSINGI | Usafi wa mazingira
' ldara ya  Elimu
. Msingi
‘2. | DENIS MUTOKELA 180,000 | AFYA Usafi wa mazingira |
' ' |dara va Afya
.T HELLENA CHARLES | 150.0000= | AFYA | Usafi wa mazingira |
Idara ya Afya
4. |PETER JOHN (T50000/= [AFYA | Usah wa mazingia .'
- I ' Idara ya Afya




5. | ANGERINA JOSEPH | 150 000/= KILIMO/MIFUGO | Usafi wa mazingira |
idara ya Kilimo,
Mifugo na Uvuvi
6. | ROBERT CHRISTIANE | 150.000/= | UJENZ] Usafi wa mazingira
nyumbani kwa
' Mkurugenzi na
' Idara ya Ujenzi
7. | SAID RASHID 150.0000= | MIPANGO. Usafi wa mazingira |
MJAMI Idara ya
 Maendeleo ya jamii
B. |EDWIN MTWEVE 150,000/= | ELIMU Usafi wa Mazingira |
| |SEKONDARI  |idara ya Elimy
- Sekondari
9. | GABRIEL LUCAS | 300,000/= | UTAWALA Dereva gari DFPA |
MWERNDA, (mapato ya | 0128 la Idara ya
[ ndani) Mazingira
(10, | MUSSA JULIUS [ 300,000/= | UTAWALA ' Dereva gari SM
NDEKE.JA ' (mapato ya|3721 la idara ya
J ' | ndani) Elimu
[ 11. [ EMMANUEL L MUNETH | 300,000/= | AFYA Dereva
112 [MARTINE CHIBA | 525.000= | AFYA Dereva gari
DFPA1433 la Idara
_=_.__ e | i ey

L

Wajumbe waliipokea taarifa hiyo kisha waliridhia kuongeza mkataba wa ajira ya muda
kwa madareva watatu na wafanya usafi wanane.

Muht.Na.73/12/2021 - Kufunga Kikao

Katibu: Aliwashukuru wajumbe kwa uvumilivu na kusisitiza juu ya ushirikiano kati ya

wataalam na war
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1@siasa kwasababu wote wanajenga nyumba moja. Pia alisisitiza



kuhusu kuchukuliana na  kuvumiliana kwa mapungufu yale ya kibinadamy
yanayojitokeza. Alimshukuru Mheshimiwa Mbunge kwa kupambania Halmashauri kwa

lengo la kuhakikisha inasonga mbele.  Alimkaribisha Mwenyekiti ili awsze kufunga
kikao.

Mwenyekiti: Aliwashukury wajumbe kwa michango yao. Alimfahamisha Mheshimiwa
Mbunge kuwa wataalam wamekata tamaa kufanya kazi katika jimbo la Sengerema
kutokana na kauli zake. Alimshauri mheshimiwa Mbunge kuwa na mawasiliano ya
karibu na wataalam na hasa Mkurugenzi ili anapotoa taarifa zozote awe na uhakika
nazo. Alisisitiza kuwa tuhuma dhidi ya wataalam walioko gereza la Butimba si za kwelj
na kuwa ni makosa ya mhandisi mshauri aliyeshauri vibaya. Aliwaeleza wajumbe kuwa
kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango ndiyo iliridhia matumizi ya fedha katika mradi na
kuelekeza utaratibu wote ufuatwe. Alimpongeza Mkurugenzi na timu ya mapato kwa
kuhakikisha mapato yanapanda kwa mwezi Movemba. Pia alimpongeza Mkuu wa
Kitengo cha Ugavi kwa kujitolea na kuamua kusafiri kwenda Dar es Salaam kufuatilia
bati za miradi ya madarasa yanayojengwa katika Halmashauri ¥a Sengerema. Hata
hivyo, aliikosoa idara ya mifuge na uvuvi kwa vyanzao vyao kuwa na mapato ya chini.
Hivyo, alishauri kuwa POS zaidi ya sita (8) zipelekwe Jumakisiwani ili kila mwalo uwe
na POS Mwisho aliwatakia heri wajumbe wote katika sherehe za Krismas na
Mwakampya kisha alifunga kikao mnamo saa 10:10 Jioni.

Yanga E. Makaga Binuru M. Shekidele
MWENYEKITI KATIBU

UMETHIBITISHWA LEO TAReHE 211 0([ 2.0 Fon
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